วันนี้ ( 9 มีนาคม 2565) เวลา 08.30 น. ที่บริเวณใต้หอประชุมใหญ่ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สมบัติ โยธาทิพย์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา พบปะและเยี่ยมเยียนบุคลากรและนักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฏยะลาที่เข้ารับบริการฉีดวัคซีน “ไฟเซอร์” เข็ม 3 และ 4 เพื่อสร้างขวัญกำลังใจ รวมถึงรณรงค์ และกระตุ้นสร้างเสริมภูมิคุ้มกันการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19
โดยโรงพยาบาลยะลาสิริรัตนรักษ์ ร่วมกับ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เปิดลงทะเบียนให้กับบุคลากรและครอบครัว มรย . จำนวน 200 โดส และ นักศึกษา มรย. จำนวน 300 โดส ซึ่งมีบุคลากรและนักศึกษาตื่นตัวเข้ารับบริการ ประมาณ 60 เปอร์เซ็นต์