วันนี้(22 พ.ย. 65) นายดุลฮาเล็ม สแลแม ประธานชมรมกีฬาคนพิการจังหวัดยะลา นำทีมสมาชิกนักกีฬาแบตมินตัน ชมรมกีฬาคนพิการจังหวัดยะลา เข้าพบผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.บุญสิทธิ์ ไชยชนะ รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ปรึกษาหารือการใช้สนามซ้อมกีฬาแบดมินตันคนพิการ และการศึกษาต่อในระดับมหาวิทยาลัย เพื่อเป็นการพัฒนาส่งเสริมคนพิการในด้านการกีฬา และด้านการศึกษา
ทั้งนี้ รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา มีความยินดีเป็นอย่างยิ่งพร้อมส่งเสริมและสนับสนุนการดำเนินงานของชมรมกีฬาคนพิการจังหวัดยะลา เพื่อมุ่งพัฒนานักกีฬาคนพิการจังหวัดยะลาไปสังกัดในสมาคมกีฬาคนพิการแห่งประเทศไทยเพื่อไปแข่งขันในระดับชาติและต่างประเทศต่อไป และส่งเสริมให้นักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฏยะลาที่มีความบกพร่องทางร่างกายได้ฝึกประสบการณ์ด้านกีฬาคนพิการ และรู้จักใช้กีฬาเป็นการฟื้นฟูสมรรถภาพทางกาย