ชมรม มรย.จิตอาสาฯ ร่วมกับชมรม YRU NEWS มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เปิดเวทีเฟ้นหาพิธีกรหน้าใหม่ “YRU MC CONTEST 2018” หนุนนักศึกษาแสดงความสามารถและพัฒนาศักยภาพสู่การเป็นพิธีกรมืออาชีพ
วานนี้ (25 ต.ค.61) ที่ หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา 5 ธันวาคม 2550 มหาวิทยาลัยราชภัฏ อาจารย์ ดร.บุญสิทธิ์ ไชยชนะ รองอธิการบดีฝ่ายพัฒนานักศึกษา มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการเฟ้นหาพิธีกร หน้าใหม่ “YRU MC CONTEST 2018” โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์วาสนา พิทักษ์ธรรม ผู้อำนวยการกองพัฒนานักศึกษา คณาจารย์ บุคลากร นักศึกษาชมรม มรย.จิตอาสา และนักศึกษาชั้นปีที่ 1 มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
นายอานัส เบ็ญฮาวัน ประธานชมรม มรย.จิตอาสาฯ กองพัฒนานักศึกษา มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา กล่าวว่า กิจกรรมในครั้งนี้จัดขึ้นโดย ชมรม มรย.จิตอาสาฯ ร่วมกับชมรม YRU NEWS โดยมีกองพัฒนานักศึกษา เป็นที่ปรึกษาและผู้กำกับดูแล ทั้งนี้เพื่อค้นหาพิธีกรหน้าใหม่ๆ ที่มีใจรักในงานพิธีกร อีกทั้งยังเป็นการเปิดเวทีเพือให้นักศึกษาได้แสดงความสามารถที่ตัวเองชอบและถนัด เพื่อพัฒนาความรู้ ความสามารถ และคุณลักษณะที่พึ่งประสงค์เป็นคนดี และเป็นคนเก่ง ซึ่งกิจกรรมการประกวดจัดขึ้น 2 รอบด้วยกัน คือ รอบแรก จัดขึ้นในวันที่ 22 ตุลาคม 2561 รูปแบบการประกวด แสดงความสามารถพิเศษ และความสามารถในการเป็นพิธีกร ในรูปแบบวิดีโอ รอบสอง จัดขึ้นในวันที่ 24 ตุลาคม 2561 รูปแบบการประกวด แสดงความสามารถพิเศษ การพูดหน้าเวที และความสามารถในการเป็นพิธีกร