วันที่ 14 สิงหาคม 2564 ชมรม มรย.จิตอาสา มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา จัดกิจกรรมเสวนาออนไลน์ COVID-19 กับการเปลี่ยนแปลง ดำเนินการเสวนาโดย นางสาวอาอีซะห์ สาเรป สาขาวิชาภาษาไทย คบ.ชั้นปีที่ 5 คณะมนุษย์ศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ผู้ร่วมเสวนา รศ.ดร สามารถ ทองเฝือ อาจารย์สาขาวิชารัฐศาสตร์มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตปัตตานี คุณซอลีฮะห์ เปาะโซ๊ะ ศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา สาขาวิชาการพัฒนาชุมชน กิจกรรมครั้งนี้มีวัตถุประสงค์ 1) เพื่อสร้างขวัญกำลังใจให้กับนักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฏยะลาที่ได้รับผลกระทบจากแพร่ระบาดของ COVID-19 (โควิด-19) 2) เพื่อให้ลดความกังวลใจในการใช้ชีวิตสถานการณ์การแพร่ระบาดของ COVID-19 (โควิด-19) ในพื้นที่สามจังหวัดชายแดนภาคใต้ และ 3) เพื่อแลกเปลี่ยนความคิด ทัศนคติ และให้กำลังใจในการใช้ชีวิตช่วงสถานการณ์แพร่ระบาดของ COVID-19 (โควิด-19) ถ่ายทอดผ่าน live และเพจชมรม มรย.จิตอาสา โดยมีผู้เข้าร่วมรับชมจากชมรมกตัญญู club ชมรมต้นกล้าร่วมใจจิตอาสา ชมรมศูนย์ครอบครัวพอเพียง ชมรมพลังสันติ ประชาชนทั่วไป จำนวน 900 คน ยอดแชร์ 815 แชร์ ในการเข้าร่วมกิจกรรมครั้งนี้มีของรางวัล เป็นกระบอกน้ำ 5 รางวัล และถุงผ้าชมรม 6 รางวัล