สร้างสื่อการเรียนรู้เพื่อน้อง
วันเสาร์ที่ 20 สิงหาคม 2565 ศูนย์จิตอาสา มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ร่วมกับศูนย์ประสานงานเครือข่ายจิตอาสาประชาสังคมจังหวัดยะลา โดยผศ.วาสนา พิทักษ์ธรรม รอง ผอ.ศูนย์จิตอาสา มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา หัวหน้างานประชาสัมพันธ์ นักวิชาการศึกษา นักศึกษาชมรมกตัญญูclub ชมรมมรย.จิตอาสา ชมรมศิลปะ ชมรมศูนย์ครอบครัวพอเพียง และเครือข่ายจิตอาสา จำนวน 40 คนลงพื้นที่โรงเรียนบ้านกือแล ตำบลเนินงาม อำเภอรามัน จังหวัดยะลา เพื่อสร้างสื่อการเรียนรู้แก่น้องๆ สอดคล้องกับพันธกิจของมหาวิทยาลัย ผลิตบัณฑิตให้เป็นนักปฏิบัติ เป็นคลังปัญญาของชุมชนและท้องถิ่น โดยมีคณะคุณครูให้การต้อนรับอย่างอบอุ่น