เมื่อวันที่ 13-14 กรกฎาคม 2567 ณ อาคาร 4 ศูนย์ประชุมอิมแพ็ค ฟอรั่ม เมืองทองธานี จังหวัดนนทบุรี ชมรม TO BE NUMBER ONE มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา นำโดย รศ.วาสนา พิทักษ์ธรรม พร้อมอาจารย์จรัญ พิทักษ์ธรรม นายอานัส เบ็ญฮาวัน และนายลุกมัน เส็งหลี นำสมาชิกชมรม TO BE NUMBER ONE ร่วมการประกวดนำเสนอผลการดำเนินงานชมรม TO BE NUMBER ONE ระดับประเทศ ในงานมหกรรมรวมพลสมาชิก TO BE NUMBER ONE ประจำปี 2567 ณ อาคาร 4 ศูนย์การประชุมอิมแพ็ค ฟอรั่ม เมืองทองธานี จังหวัดนนทบุรี ซึ่งจัดระหว่างวันที่ 12-15 กรกฎาคม 2567
ชมรม TO BE NUMBER ONE มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา อยู่ในกลุ่มรักษามาตรฐาน พร้อมเป็นต้นแบบระดับทองปีที่ 1 โดยมี ผศ.ดร.บุญสิทธิ์ ไชยชนะ รองอธิการบดีฝ่ายพัฒนานักศึกษาและมวลชนสัมพันธ์ร่วม ให้กำลังใจ
ขอขอบคุณเสื้อผ้าลายดอกจันทน์กะพ้อจากศูนย์ส่งเสริมและพัฒนาท้องถิ่น มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ออกแบบลายผ้าโดย ผศ.พอหทัย ซุ่นสั้นอาจารย์ประจำหลักสูตรศิลปกรรมศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาออกแบบสร้างสรรค์ คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา