คณะครุศาสตร์ มรย. จัด “ค่ายพลังครู พลังแผ่นดิน สู่การเป็นครูนักพัฒนา ในศตวรรษที่ 21 (ET Camp) รุ่นที่ 3”
คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา จัดกิจกรรม “ค่ายพลังครู พลังแผ่นดิน สู่การเป็นครูนักพัฒนา ในศตวรรษที่ 21 (ET Camp) รุ่นที่ 3 กลุ่มที่ 2 และกลุ่มที่ 3” ระหว่างวันที่ 2 - 4 ธันวาคม 2566 และวันที่ 9 - 11 ธันวาคม 2566 ภายใต้โครงการพัฒนาศักยภาพนักศึกษาสายครุศาสตรบัณฑิตนอกเวลาเรียน (Extra Time) โดยใช้หอพักเป็นฐาน เพื่อพัฒนานักศึกษา ผ่านกระบวนการจัดกิจกรรมสันทนาการและกิจกรรมวิชาการในรูปแบบต่าง ๆ ทั้งนี้ ได้เสริมประสบการณ์ให้แก่นักศึกษา รวมถึงการเสริมสร้างศักยภาพนักศึกษา ให้เป็นนักศึกษาครูที่มีคุณภาพ สู่การเป็นครูนักพัฒนาในศตวรรษที่ 21 โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.บุญสิทธิ์ ไชยชนะ รองอธิการบดีฝ่ายพัฒนานักศึกษาและมวลชนสัมพันธ์ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เป็นประธานกล่าวเปิดกิจกรรมดังกล่าว ซึ่งจัดขึ้น ณ ค่ายกรมหลวงสงขลานครินทร์ อำเภอเมือง จังหวัดสงขลา
**********
ภาพ/ ข่าว คณะครุศาสตร์
บก.ข่าว งานประชาสัมพันธ์ฯ