คณะมนุษยศาสตร์ฯ จัดกิจกรรมพัฒนานักศึกษา เรื่อง “การพัฒนาทักษะการคิดเพื่อการนำเสนอในที่สาธารณะอย่างเป็นระบบ”
วันนี้ (1พ.ค.61) คณะมนุษยศาสตร์และ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา จัดโครงการพัฒนาศึกษาโดยชั้นปีเป็นฐาน กิจกรรม “พัฒนาทักษะการคิดเพื่อการนำเสนอในที่สาธารณะอย่างเป็นระบบ สำหรับนักศึกษาชั้นปีที่ 2” โดยมี ผศ.อับดุลรอซะ วรรณอาลี รักษาราชการแทนรองอธิการบดีฝ่ายพัฒนานักศึกษา มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เป็นประธานเปิดงาน พร้อมด้วย อาจารย์ชินวัจน์ งามวรรณากร รองคณบดีฝ่ายพัฒนานักศึกษาฯ กล่าวรายงาน
ซึ่งมีนักศึกษาคณะมนุษยศาสตร์ฯ ชั้นปีที่ 2 เข้าร่วมในกิจกรรมอย่างพร้อมเพียง โดยกิจกรรมจะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 1-2 พฤษภาคม 2561 ณ หอประชุมเล็ก มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา โดยได้รับเกียรติจาก อาจารย์ธีรยุทธ์ เกณบุตร และอาจารย์อารียา มาเล็ก เป็นวิทยากรบรรยายให้ความรู้