คณะวจก. ราชภัฏยะลา คัดเลือกรอบออดิชั่น เฟ้นหานักการตลาดออนไลน์หน้าใหม่ เฉลิมฉลองครบรอบ 90 ปี มรย.
วันนี้ ( 7 พ.ค. 67) ฝ่ายวิชาการและพัฒนานักศึกษา คณะวิทยาการจัดการ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา จัดเฟ้นหานักศึกษา คัดเลือกรอบออดิชั่น กิจกรรมพัฒนานักศึกษาสู่การเป็นนักการตลาดออนไลน์หน้าใหม่ โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิริชัย นามบุรี รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เป็นประธานเปิดกิจกรรม พร้อมด้วย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุกฤษตา รักสุจริต คณบดีคณะวิทยาการจัดการ กล่าวต้อนรับและให้กำลังใจแก่ผู้เข้าร่วม ณ ห้องประชุมนังกา ชั้น 3 คณะวิทยาการจัดการ
สำหรับกิจกรรมดังกล่าวจัดขึ้นเพื่อให้นักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฏยะลาได้เรียนรู้ทักษะการประกอบอาชีพธุรกิจออนไลน์ และส่งเสริมกิจกรรมงานครบรอบ 90 ปี ผ่านการทำคอนเทนต์ระยะยาวในการฝึกอบรมนักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา โดยนักการตลาดและอินฟลูเอนเซอร์มืออาชีพ โดยได้รับเกียรติจาก กรรมการผู้มีประสบการณ์และทำคอนเทนต์ผ่านสื่อออนไลน์ที่มีผู้ติดตามเป็นจำนวนมาก ประกอบด้วย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ นินุสรา มินทราศักดิ์ อาจารย์ ดร.ปพน บุษยมาลย์ อาจารย์มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา นายอภิชาติ บูชิตตานนท์ ผู้บริหารบริษัท มูซา เซาเทิร์น กรุ๊ป คุณนรินทร์ ปากบารา เจ้าของเพจ "Chumchon Shop ช้อปของชุมชนชายแดนใต้" และ นายอลงกรณ์ บุนนาค เจ้าของเพจ คาร์ลิสโต้ไลฟ์ ฟุตซอล - Khalis To Live Futsal
***********
ภาพ คณะวิทยาการจัดการ
ข่าว งานประชาสัมพันธ์และมวลชนสัมพันธ์