คณะวิทยาการจัดการ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา จัดค่ายพัฒนานวัตกรรมบริหารธุรกิจและนิเทศศาสตร์ให้แก่นักเรียนระดับม.ปลายใน 3 จชต.
วันนี้ (13 พ.ย. 62) เวลา 09.30 น. ที่หอประชุมเล็กมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สมบัติ โยธาทิพย์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เป็นประธานเปิดกิจกรรม : ค่ายพัฒนานวัตกรรมบริหารธุรกิจและนิเทศศาสตร์ให้แก่นักเรียนระดับมัธยมปลาย โดยมี ดร.นิมารูนี หะยีวาเงาะ รองคณบดีฝ่ายวิชาการ คณะวิทยาการจัดการ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา กล่าวรายงานถึงวัตถุประสงค์ของการจัดงานในครั้งนี้ เพื่อสร้างค่ายแนะแนวนักเรียนและสร้างความสัมพันธ์ระหว่างนักเรียนกับคณะวิทยาการจัดการ โดยจัดขึ้นระหว่างวันที่ 13 – 14 พฤศจิกายน 2562 ซึ่งมีผู้เข้าร่วมเป็นนักเรียนระดับมัธยมปลาย จำนวน 150 คน จากโรงเรียนใน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ ทั้งหมด 8 โรงเรียน ได้แก่ โรงเรียนมูลนิธิอาซิซสถาน โรงเรียนสตรีอิสลามวิทยามูลนิธิ โรงเรียนโพธิ์คีรีราชศึกษา โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ โรงเรียนพัฒนาวิทยา โรงเรียนธรรมวิทยามูลนิธิ โรงเรียนอาสาสุลดินวิทยา และโรงเรียนดำรงวิทยา