นักศึกษาโครงการครูรัก(ษ์) ถิ่น และศาลเจ้าแม่ทับทิม ยะลา เข้าพบรักษาราชการแทนอธิการบดี มรย. เพื่อสวัสดีปีใหม่ 2567
วันนี้ (4 ม.ค 67) เวลา 09.00 น. นักศึกษาโครงการครูรัก(ษ์) ถิ่น คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เข้าพบ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิริชัย นามบุรี รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เนื่องในโอกาสวันขึ้นปีใหม่ 2567 พร้อมขอบคุณมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ที่ให้การสนับสนุนส่งเสริมให้นักศึกษาได้แสดงศักยภาพทั้งในห้องเรียน การจัดกิจกรรม รวมถึงการได้ช่วยหลือสังคม ตามพันธกิจของมหาวิทยาลัย ที่เป็นมหาวิทยาลัยเพื่อท้องถิ่น พร้อมกันนี้ อธิการบดี มรย. ยังได้อวยพรให้กำลังใจ และขอบคุณนักศึกษาที่มุมานะ ตั้งใจเรียน สร้างคุณประโยชน์ ตลอดจนสร้างชื่อเสียงให้กับมหาวิทยาลัยฯ ณ ห้องรับรองมูลนิธิ 80 ปี ชั้น 2 อาคารเฉลิมพระเกียรติ 50 พรรษา มหาวชิราลงกรณ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
สำหรับนักศึกษาโครงการครูรัก(ษ์)ถิ่น มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ปัจจุบันมีทั้งหมด 2 สาขา ได้แก่ สาขาการประถมศึกษา /สาขาปฐมวัย จำนวน 111 คน แบ่งออกเป็น รุ่นที่ 1 จำนวน 29 คน รุ่นที่ 2 จำนวน 46 คน รุ่นที่ 3 จำนวน 36 คน และปี 2567 เป็นปีแรกของการคืนครูสู่โรงเรียนและชุมชนปลายทางของตนเอง จำนวน 29 คน
พร้อมกันนี้ เวลา 11.30 น. ตัวแทนจากศาลเจ้าแม่ทับทิม ยะลา เข้าพบ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิริชัย นามบุรี รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เนื่องในโอกาสวันขึ้นปีใหม่ 2567 ณ ห้องรับรองมูลนิธิ 80 ปี ชั้น 2 อาคารเฉลิมพระเกียรติ 50 พรรษา มหาวชิราลงกรณ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
****************
ภาพ/ข่าว งานประชาสัมพันธ์และมวลชนสัมพันธ์