วันนี้ (27 สิงหาคม 2565) เวลา 08.45 น. ผู้ช่วยศาสตราจารย์แวอาซีซะห์ ดาหะยี ประธานหลักสูตรนิเทศศาสตรบัณฑิต คณะวิทยาการจัดการ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา พร้อมด้วย คุณอัมรัน แมหะ นักสื่อสารมวลชนชำนาญการ สถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประทศไทย จังหวัดยะลา คุณสุรพล คลาดแคล้ว นักประชาสัมพันธ์ปฏิบัติการ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา และคุณปัทมา เนียมบดี นักประชาสัมพันธ์ปฏิบัติการ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ร่วมเป็นวิทยากรบรรยายในหัวข้อ การพัฒนาทักษะการพูดและบุคลิกภาพ ณ ห้องประชุมกาน เฉ่า ชั้น 2 อาคารสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.รุ้งลาวัณย์ จันทรัตนา คณบดีคณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เป็นประธานเปิด กิจกรรมการพัฒนาทักษะการพูดและบุคลิกภาพ (กิจกรรมที่ 3.3 คุณลักษณะความเป็นครู : การอบรมบุคลิกภาพความเป็นครู (รุ่นที่ 3) ภายใต้โครงการพัฒนาศักยภาพของนักศึกษาทุนโครงการครูรัก(ษ์)ถิ่น เป็นนักศึกษา ชั้นปีที่ 1 สาขาวิชาการประถมศึกษา คณะครุศาสตร์ เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ จัดโดยอาจารย์อุชุพร บถพิบูลย์ สาขาวิชาการประถมศึกษาและคณะทำงานในครั้งนี้ เพื่อพัฒนาทักษะด้านการพูดและการสื่อสาร มีจิตวิญญาณความเป็นครูและเกิดประสิทธิภาพสอดคล้องกับบริบทในแต่ละพื้นที่ในการสื่อสารต่อไป