กิจกรรมจิตอาสาเนื่องในโอกาสวันคล้ายวันประสูติ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา ฯ 7 ธันวาคม 2566
วันเสาร์ที่ 9 ธันวาคม 2566 ศูนย์จิตอาสา มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ได้จัดกิจกรรมจิตอาสาบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ขึ้น เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันประสูติสมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา 7 ธันวาคม 2566 โดยมีจิตอาสา 904 บุคลากร และนักศึกษาชมรมจิตอาสา มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา จำนวน 120 คน ร่วมกิจกรรม เพื่อน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณที่มีต่อพสกนิกรชาวไทย เป็นการแสดงออกถึงความจงรักภักดีต่อสถาบันพระมหากษัตริย์ รวมทั้งเป็นการส่งเสริม ให้เกิดความสามัคคีปรองดอง สมานฉันท์