วันอาทิตย์ ที่ 14 พฤศจิกายน 2564 เวลา 13.30 น.ผู้ช่วยศาสตราจารย์วาสนา พิทักษ์ธรรม รองผู้อำนวยการศูนย์จิตอาสา และอาจารย์ที่ปรึกษาชมรม เปิดการอบรมกิจกรรมพัฒนาศักยภาพคณะกรรมการ และอนุกรรมการชมรม ชมรม มรย.จิตอาสา จำนวน 38 คน ผ่านระบบออนใลน์ ประจำปีการศึกษา 2564 ในหัวข้อ "กว่าจะมาถึงวันนี้" วิทยากรโดย นายไชยพงศ์ เจิมสวัสดิ์ นักศึกษาสาขาวิชารัฐประศาสนศาสตร์ ชั้นปีที่ 4 คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ ประธานสภานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฏภูเก็ต และรองประธานสมาพันธ์นักศึกษา มหาวิทยาลัยราชภัฏทั่วประเทศ