กองบริการการศึกษา มรย. จัดกิจกรรม " พัฒนาทักษะการออกแบบและการจัดการเรียนรู้ รายวิชาหมวดวิชาศึกษาทั่วไป หลักสูตรปรับปรุง พ.ศ.2566 "
วันนี้ (14 มิถุนายน 2566) กองบริการการศึกษา สำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา จัดการประชุมเชิงปฏิบัติการ กิจกรรม " พัฒนาทักษะการออกแบบและการจัดการเรียนรู้ รายวิชาหมวดวิชาศึกษาทั่วไป หลักสูตรปรับปรุง พ.ศ.2566 " เพื่อให้อาจารย์สามารถพัฒนาเทคนิคการจัดการเรียนการสอนที่หลากหลาย ตลอดจนพัฒนาทักษะการออกแบบและจัดการเรียนรู้ที่เหมาะสมกับรายวิชา ซึ่งจะนำไปสู่การจัดการเรียนการสอนที่มุ่งเน้นให้นักศึกษาได้รับผลลัพธ์การเรียนรู้ที่สอดคล้องกับผลลัพธ์การเรียนรู้ของรายวิชาหมวดวิชาศึกษาทั่วไป และสนับสนุนให้มีการจัดการเรียนการสอนรายวิชาหมวดวิชาศึกษาทั่วไปให้เป็นไปตามเกณฑ์มาตรฐานหลักสูตรระดับปริญญาตรี พ.ศ. 2565 โดยได้รับเกียรติจาก ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิริชัย นามบุรี รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เป็นประธานเปิดกิจกรรม พร้อมด้วย ผู้บริหาร ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.กนกวรรณ กาญจนธานี ผู้อำนวยการกองบริการการศึกษา ณ ห้องมังกีส ชั้น 2 อาคารคณะวิทยาการจัดการ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
ทั้งนี้กิจกรรมดังกล่าวมีกำหนดการจัดกิจกรรมระหว่างวันที่ 14-15 มิถุนายน 2566 มีผู้เข้าร่วมกิจกรรมประกอบด้วยอาจารย์ผู้สอนรายวิชาหมวดวิชาศึกษาทั่วไป จำนวน 31 คน
********************************************
ข้อมูล/ภาพ : กองบริการการศึกษา
บรรณาธิการข่าว งานประชาสัมพันธ์และมวลชนสัมพันธ์
#มหาวิทยาลัยคลังปัญญาแห่งชายแดนใต้
#เป็นเลิศในการพัฒนาท้องถิ่นอย่างยั่งยืนสู่สากล
#มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
#PRYRU