กองพัฒนานักศึกษา ม.ราชภัฏยะลา จัดกิจกรรมทำบุญหอพักนักศึกษา
วันนี้ (26 มิ.ย. 67) เวลา 08.30 น. กองพัฒนานักศึกษา กองกลาง สำนักงานอิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา โดยนายสุรศักดิ์ เหมือนเมือง รักษาการหัวหน้างานสวัสดิการนักศึกษา กองพัฒนานักศึกษา มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เป็นประธานไหว้ศาลปู่ฉิม พิธีทางศาสนาพุทธ พระสงฆ์เจริญพุทธมนต์ จำนวน 5 รูป กิจกรรมทำบุญหอพัก เพื่อความเป็นศิริมงคลกับผู้พักอาศัยภายในหอพักนักศึกษา ทั้ง 4 อาคาร ได้รับเกียรติจาก อาจารย์ ดร.สุรเดช สุวรรณชาตรี รองอธิการบดี ฝ่ายบริหาร กิจการสภาและกฎหมาย ให้เกียรติร่วมพิธี พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร เจ้าหน้าที่ และนักศึกษาหอพักที่นับถือศาสนาพุทธ เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ ณ ห้องกิจกรรม Learning Space B อาคารหอพักนักศึกษา มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
************
ภาพ/ข่าว กองพัฒนานักศึกษา