กองพัฒนานักศึกษา สำนักงานอธิการบดี มรภ.ยะลา จัดกิจกรรม "เสริมสร้างพลังใจ เพิ่มพลังชีวิต พิชิตโรคซึมเศร้า"
วันนี้ (23 ธ.ค.66) กองพัฒนานักศึกษา (งานสวัสดิการนักศึกษา) สำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา จัดกิจกรรมอบรมเชิงปฏิบัติการ "เสริมสร้างพลังใจ เพิ่มพลังชีวิต พิชิตโรคซึมเศร้า" โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิริชัย นามบุรี รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมอบรมในครั้งนี้ และได้รับเกียรติจาก คุณอวาทิพย์ แว นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ โรงพยาบาลศูนย์ยะลา วิทยากรบรรยายให้ความรู้ ณ ห้องประชุมกานเฉ่า ชั้น 2 อาคาร 24 ตึกสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เพ็ญนภา เกื้อเกตุ รักษาการผู้อำนวยการกองพัฒนานักศึกษา สำนักงานอธิการบดี กล่าวว่า กิจกรรมในครั้งนี้จัดขึ้นเพื่อส่งเสริมให้นักศึกษามีความรู้ ความเข้าใจเกี่ยวกับโรคซึมเศร้า อีกทั้งให้นักศึกษาสามารถจัดการความเครียดที่อาจส่งผลให้เกิดโรคซึมเศร้าได้อย่างถูกต้องและเหมาะสม ตลอดจนให้นักศึกษาสามารถให้คำปรึกษาเบื้องต้นแก่ผู้มีภาวะซึมเศร้าได้