มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา แนะแนวการศึกษาต่อและประชาสัมพันธ์หลักสูตร จังหวัดนราธิวาส
วานนี้(26 มกราคม 2566) บุคลากรกองบริการการศึกษาและตัวแทนอาจารย์ผู้รับผิดชอบหลักสูตรจากคณะต่าง ๆ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เข้าร่วมแนะแนวการศึกษาต่อและประชาสัมพันธ์หลักสูตรของมหาวิทยาลัย ให้แก่นักเรียนในระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย ของโรงเรียนบาเจาะ อำเภอบาเจาะ จังหวัดนราธิวาส และโรงเรียนร่มเกล้า อำเภอยี่งอ จังหวัดนราธิวาส เพื่อแนะแนวทางการศึกษาต่อในระดับปริญญาตรี และประชาสัมพันธ์หลักสูตรของมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
พร้อมกันนี้ได้ชี้แจงกำหนดการรับสมัครตามปฏิทินการรับสมัครนักศึกษาของมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ประจำปีการศึกษา 2566 ให้นักเรียนทราบ ทั้งนี้เพื่อเป็นการวางแผนการศึกษาต่อในระดับอุดมศึกษาของนักเรียนดังกล่าวต่อไป