มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา แนะแนวศึกษาต่อระดับปริญญาตรีแก่นศ.วชชยะลา
เมื่อวันที่ 11 ธันวาคม 2565 นางยาหุดา ตะเห หัวหน้างานบริหารทั่วไป และนางสาวธัญชนก จิตสุวรรณ์ นักวิชาการศึกษา บุคลากรกองบริการการศึกษา สำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ได้เข้าร่วมเป็นวิทยากรให้การแนะแนวความรู้ ด้านการศึกษาต่อระดับปริญญาตรี ให้กับนักศึกษาวิทยาลัยชุมชนยะลา ที่สำเร็จการศึกษา ประจำปีการศึกษา 2565 ภายใต้โครงการปัจฉิมนิเทศนักศึกษาระดับอนุปริญญาที่สำเร็จการศึกษา ประจำปีการศึกษา 2565 จำนวน 7 สาขาวิชา รวมทั้งสิ้น 400 คน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักศึกษารับทราบข้อมูลเกี่ยวกับการศึกษาต่อในระดับปริญญาตรี และการประกอบอาชีพในชีวิตประจำวันของนักศึกษา