มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ปล่อยคาราวานจิตอาสาร่วมปลูกต้นไม้ วันราชภัฏ 14 กุมภาพันธ์ 2566
วานนี้ (15 ก.พ.66) เวลา 13.30 น. มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ปล่อยคาราวานจิตอาสา กิจกรรมเราทำความดีด้วยหัวใจ ร่วมกันปลูกต้นไม้ เนื่องในวันราชภัฏ ประจำปี 2566 โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. บุญสิทธิ์ ไชยชนะ รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา กล่าวให้โอวาท และผู้บริหารจาก 7 ส่วนราชการ บุคลากร นักศึกษาจาก ชมรม มรย.จิตอาสา ชมรมครอบครัวพอเพียง ชมรมกตัญญูคลับ ชมรมต้นกล้าร่วมใจ ชมรม TO BE NUMBER ONE ชมรมรักษ์สันติ ชมรมพลังสันติ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา รวมทั้งสิ้น 135 คน ร่วมกิจกรรม ณ ศูนย์การเรียนรู้แม่ลาน มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
ทุกวันที่ 14 กุมภาพันธ์ ของทุกปี เป็น “วันราชภัฏ” สืบเนื่องจาก วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2535 พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ พระราชทานนาม สถาบันราชภัฏ แก่วิทยาลัยครูทั่วประเทศ และได้มีพระมหากรุณาธิคุณโปรดเกล้าโปรดกระหม่อมพระราชทานพระบรมราชานุญาต ให้อัญเชิญตราพระราชลัญจกรส่วนพระองค์ เป็นตราประจำมหาวิทยาลัยราชภัฏ นับเป็นพระมหากรุณาธิคุณล้นเกล้าล้นกระหม่อมหาที่สุดมิได้ เป็นสิ่งที่นำความภาคภูมิใจสูงสุดมาสู่ชาวมหาวิทยาลัยราชภัฏทั่วประเทศ