มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เร่งพัฒนาครูสอนไม่ตรงสายจากสถานศึกษาในพื้นที่ชายแดนใต้สนองการจัดการเรียนรู้ให้มีทักษะในทศวรรษที่ 21
วันนี้ (21 ธ.ค.61) เวลา 14.00 น. ที่หอประชุมใหญ่มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สมบัติ โยธาทิพย์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เป็นประธานเปิดโครงการอบรมปฏิบัติการ “การพัฒนาครูสอนไม่ตรงสายจากสถานศึกษาในพื้นที่ชายแดนใต้” ภายใต้ โครงการพัฒนาครูและบุคลากรทางการศึกษาเพื่อลดความเลื่อมล้ำจากผลกระทบของเหตุการณ์ความไม่สงบในพื้นที่ชายแดนใต้ เพื่อพัฒนาศักยภาพครูที่สอนไม่ตรงสายในพื้นที่ชายแดนใต้ ให้สอนในกลุ่มสาระที่รับผิดชอบได้และเพื่อพัฒนาครูที่สอนไม่ตรงสายในพื้นที่ชายแดนใต้ในการจัดการเรียนรู้ให้มีทักษะในทศวรรษที่ 21 โดยได้รับเกียรติจาก อาจารย์ไซนับ เอสเอ ผู้ทรงคุณวุฒิ เป็นวิทยากรอบรม จัดโดยสถาบันพัฒนาครูและบุคลากรทางการศึกษาชายแดนใต้ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา โดยกำหนดจัดอบรมระหว่างวันที่ 21-23 ธันวาคม 2561 ซึ่งมีครูสอนไม่ตรงสายในพื้นที่ชายแดนใต้ สังกัด สพฐ. สังกัด อปท. และสังกัด สช. จำนวน 1,100 คน เข้าร่วมอบรม