มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ร่วมขบวนแห่เทียนพรรษาและนำต้นเทียนพรรษา ถวายยังวัดคูหาภิมุข (วัดหน้าถ้ำ)
วันนี้ (19 ก.ค. 67) เวลา 08.30 น. ศูนย์ศิลปวัฒนธรรม สถาบันวิจัยและพัฒนาชายแดนภาคใต้ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา นำโดยผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิริชัย นามบุรี รักษาราชการแทนอธิการบดี พร้อมด้วยผู้บริหารบุคลากร คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ นักศึกษา มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา นางรำและขบวนกลองยาว ร่วมขบวนแห่เทียนพรรษาและนำต้นเทียนพรรษา ถวายยังวัดคูหาภิมุข (วัดหน้าถ้ำ) อำเภอเมือง จังหวัดยะลา ซึ่งกิจกรรมดังกล่าวจัดโดยเทศบาลนครยะลาวัตถุประสงค์เพื่อให้เด็ก เยาวชนและประชาชน พุทธศาสนิกชน ได้ร่วมกันอนุรักษ์ประเพณีทางพุทธศาสนาให้คงอยู่สืบไป
************************
ภาพ/ข่าว งานประชาสัมพันธ์และมวลชนสัมพันธ์