มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ร่วมปลูกต้นไม้ ถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในวันพ่อแห่งชาติ ปี 2566
วันนี้ (4 ธ.ค. 66) เวลา 09.30 น. ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิริชัย นามบุรี รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา นำคณะผู้บริหาร บุคลากร และนักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ร่วมกิจกรรมปลูกต้นไม้ จำนวน 17 ต้น เนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2566 ณ สวนจันทน์กะพ้อ บริเวณณ หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา 5 ธันวาคม 2550 มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
พร้อมกันนี้ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา มีแนวนโยบายในเรื่องการอนุรักษ์พลังงานและสิ่งแวดล้อมแบบองค์รวมอย่างมีส่วนร่วมของบุคลากร ที่มุ่งเน้นสู่การเป็นสำนักงานสีเขียว (Green Office) คือ สำนักงานที่กิจกรรมต่างๆ ภายในสำนักงานมีการบริหาร จัดการที่ส่งผลกระทบต่อสิ่งแวดล้อมน้อยที่สุด โดยการใช้ทรัพยากรและพลังงานอย่างรู้คุณค่า มีแนวทางใน การจัดการของเสียอย่างมีประสิทธิภาพ รวมไปถึงการเลือกใช้วัสดุ อุปกรณ์ เครื่องใช้สำนักงานที่เป็นมิตรกับ สิ่งแวดล้อม และปล่อยก๊าซเรือนกระจกออกมาในปริมาณต่าง รวมถึงมีการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมและการมีส่วนร่วม ของเจ้าหน้าที่ ประกอบการประเมินสำนักงานสีเขียว เพื่อให้สอดคล้องตามนโยบายของมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลาในการขับเคลื่อนมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลาสู่ "มหาวิทยาลัยสีเขียว (Green Yala Rajabhat University : Green YRU)
*************
ภาพ/ข่าว งานประชาสัมพันธ์และมวลชนสัมพันธ์