มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ร่วมแสดงความยินดีกับโรงเรียนธรรมวิทยามูลนิธิ งานซูโกรห์ ครบรอบ 71 ปี
วันนี้ ( 10 มกราคม 2566) ผู้ช่วยศาสตราจารย์ อับดุลรอซะ วรรณอาลี รองอธิการบดีฝ่ายกิจการพิเศษ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ร่วมแสดงความยินดีกับโรงเรียนธรรมวิทยามูลนิธิ เนื่องในโอกาสการก่อตั้งโรงเรียนธรรมวิทยามูลนิธิ ยะลา ครบรอบ 71 ปี งาน "มหกรรมวิชาการน้อมรำลึก 71 ปี ธรรมวิทยา" ซึ่งจัดขึ้นระหว่าง 8 - 12 มกราคม 2566 บริเวณ โรงเรียนธรรมวิทยามูลนิธิ อำเภอเมือง จังหวัดยะลา
ภายในงานมีกิจกรรมต่างๆ ประกอบด้วย มหกรรมวิชาการศาสนาและสามัญ การแสดงผลงานทางวิชาการ การแสดงภาคเวทีของกลุ่มสาระทั้งภาควิชาศาสนาและสามัญ กิจกรรมพบปะศิษย์เก่าทุกรุ่น นิทรรศการ 71 ปี ธรรมวิทยา เสวนาบรรยายธรรม Bicara forum กิจกรรมรับประกาศนียบัตร ม.6 , ชั้น 10 , JISDA และบูธจำหน่ายสินค้า เสื้อผ้า อาหาร และมอบโล่ประกาศเกียรติคุณ ศิษย์เก่าที่สร้างคุณประโยชน์แก่สังคมเพื่อเป็นขวัญกำลังใจแก่ศิษย์เก่า และเป็นแรงบันดาลใจให้ศิษย์ปัจจุบันในการมุ่งมั่นตั้งใจศึกษาและทำคุณประโยชน์เพื่อสังคมต่อไป
ขอบคุณภาพ เพจ โรงเรียนธรรมวิทยามูลนิธิยะลา