ม.ราชภัฏยะลา ประชุมเลือกตั้งกรรมการสภามหาวิทยาลัยราชภัฏยะลาจากผู้ดำรงตำแหน่งรองอธิการบดี และ ดำรงตำแหน่งคณบดี ครั้งที่ 3/2566
วันนี้ (26 มิ.ย. 66) เวลา 14.40 น. มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา จัดประชุมเลือกตั้งกรรมการสภามหาวิทยาลัยราชภัฏยะลาจากผู้ดำรงตำแหน่งรองอธิการบดี ครั้งที่ 3/2566 โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิริชัย นามบุรี รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เป็นประธานเปิดประชุม พร้อมด้วย รองอธิการบดี เลขานุการสภามหาวิทยาลัย และคณะกรรมการที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม ณ ห้องลาดา ชั้น 2 อาคารเฉลิมพระเกียรติ 50 พรรษา มหาวชิราลงกรณ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
โดยมีวาระประชุมพิจารณาเลือกตั้งกรรมการสภามหาวิทยาลัยราชภัฏยะลาจากผู้ดำรงตำแหน่ง รองอธิการบดี จำนวนหนึ่งคน ผลการเลือกตั้ง ได้แก่ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ บุญสิทธิ์ ไชยชนะ รองอธิการบดีฝ่ายพัฒนานักศึกษาและมวลชนสัมพันธ์ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
พร้อมกันนี้ ที่ประชุมพิจารณาเลือกตั้งกรรมการสภามหาวิทยาลัยจากผู้ดำรงตำแหน่งคณบดีจำนวนหนึ่งคน โดยมีคณบดีทั้ง 4 คณะเข้าร่วม ผลการเลือกตั้งได้แก่ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ นิชาภัทรชย์ รวิชาติ คณบดีคณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
**************
ข่าว/ภาพ งานประชาสัมพันธ์และมวลชนสัมพันธ์
#มหาวิทยาลัยคลังปัญญาแห่งชายแดนใต้
#เป็นเลิศในการพัฒนาท้องถิ่นอย่างยั่งยืนสู่สากล
#มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
#PRYRU