ม.ราชภัฏยะลา “สร้าง เสริม สุข” Happy University ระหว่างภาคีเครือข่ายมหาวิทยาลัย 38 แห่ง
วันนี้ (5 มิ.ย.67) เวลา 10.00 น. มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ร่วมเวทีแลกเปลี่ยนการพัฒนามหาวิทยาลัยแห่งความสุข Happy University ระหว่างภาคีเครือข่ายมหาวิทยาลัย 38 แห่ง ระยะที่ 2 โดยมีผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิริชัย นามบุรี รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ให้เกียรติกล่าวต้อนรับ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ตรรกพร สุขเกษม หัวหน้าโครงการฯ และทีมงานวิชาการ มหาวิทยาลัยราชภัฏกำแพงเพชร พร้อมกันนี้ได้รายงานผลการดำเนินงานที่ผ่านของการสร้างมหาวิทยาลัยแห่งความสุข Happy University หลังจากนั้นให้มหาวิทยาลัยภาคีเครือข่าย 38 แห่ง นำเสนอผลการดำเนินงานการพัฒนาในการสร้างมหาวิทยาลัยแห่งความสุข Happy University และ แลกเปลี่ยนแนวทางการขับเคลื่อน Happy University ในระยะต่อไป ณ ห้องประชุมสภามหาวิทยาลัยฯ ชั้น 2 อาคารเฉลิมพระเกียรติ 50 พรรษา มหาวชิราลงกรณ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ซึ่งมีคณะผู้บริหาร คณาจารย์ และผู้ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมในครั้งนี้