วันนี้(21 ธ.ค.64) เวลา 10.30 น. ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สมบัติ โยธาทิพย์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา พร้อมด้วย รศ.ดร.นันทรัตน์ นามบุรี คณบดีคณะวิทยาการจัดการ ดร.นิมารูนี หะยีวาเงาะ รองคณบดีฝ่ายวิชาการ และคณาจารย์คณะวิทยาการจัดการ ให้การต้อนรับคณะทำงานจากสำนักงานวัตกรรมแห่งชาติ (องค์การมหาชน) (NIA) นำโดยนายพันธุ์อาจ ชัยรัตน์ ผู้อำนวยการสำนักงานนวัตกรรมแห่งชาติ (องค์กรมหาชน) (NIA) ณ ห้องประชุมสภามหาวิทยาลัย ชั้น 2 อาคารเฉลิมพระเกียรติ 50 พรรษา มหาวชิราลงกรณ
ทั้งนี้ ยังได้ร่วมประชุมหารือแนวทางการพัฒนานวัตกรรมเชิงพื้นที่ (Area – based) และส่งเสริมการทำธุรกิจนวัตกรรมในพื้นที่ภาคใต้ และภาคใต้ชายแดน ในประเด็นแนวทางการสร้างความร่วมมือในการดำเนินงาน และผลักดันหน่วย Node การขับเคลื่อนนวัตกรรมทางสังคม เพื่อการพัฒนาพื้นที่ชายแดนใต้
พร้อมกันนี้ คณะทำงาน GenZGenBiz นำโดย ดร.นิมารูนี หะยีวาเงาะ หัวหน้าโครงการ ยังได้นำเสนอผลการดำเนินงานและแผนการดำเนินงานด้านเยาวชน อีกด้วย