มรย. ดูงานการสาธารณสุขและการพยาบาล เตรียมจัดตั้งคณะพยาบาลศาสตร์และคณะสาธารณสุขศาสตร์และสหเวชศาสตร์
มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา นำคณะผู้บริหาร ศึกษาดูงานการสาธารณสุขและการพยาบาล โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิริชัย นามบุรี รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา พร้อมด้วย รองศาสตราจารย์ ดร.ลิลลา อดุลยศาสน์ รองอธิการบดีฝ่ายวิชาการและคุณภาพบัณฑิต และคณาจารย์ผู้รับผิดชอบโครงการจัดตั้งคณะพยาบาลศาสตร์และคณะสาธารณสุขศาสตร์ และสหเวชศาสตร์ ร่วมศึกษาดูงาน เรื่องการสาธารณสุขและการพยาบาล พร้อมเยี่ยมชมห้องฝึกปฏิบัติการทางการแพทย์ เมื่อวันที่ 6 – 8 พฤศจิกายน 2566 ณ สถาบันการพยาบาลศรีสวรินทิรา สภากาชาดไทย คณะพยาบาลศาสตร์และวิทยาการสุขภาพ มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบุรี และ คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏนครปฐม เพื่อเตรียมพร้อมเปิดโครงการจัดตั้งคณะพยาบาลศาสตร์และคณะสาธารณสุขศาสตร์และสหเวชศาสตร์ต่อไป