มรย. ลงนาม MOU กับสถานศึกษาในพื้นที่ จ.นราธิวาส สนับสนุนความมั่นคงทางอาหารของนักเรียนยากจน
วันนี้ (28 ธ.ค. 65) เวลา 14.00 น. ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.บุญสิทธิ์ ไชยชนะ รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เป็นประธาน พิธีลงนามบันทึกข้อตกลง (MOU) ความร่วมมือทางวิชาการภายใต้โครงการวิจัยและพัฒนาต้นแบบของการจัดการเชิงระบบในสถานศึกษาเพื่อสร้างความมั่นคงทางอาหารของนักเรียนที่ขาดแคลนทุนทรัพย์ จังหวัดนราธิวาสระหว่างมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ร่วมกับสถานศึกษาในพื้นที่จังหวัดนราธิวาส โดยวัตถุประสงค์เพื่อสนับสนุนให้เกิดความมั่นทางอาหารของนักเรียนยากจนขาดแคลนทุนทรัพย์ในพื้นที่ห่างไกล และส่งเสริมให้เกิดระบบความมั่นคงทางอาหารให้แก่นักเรียนยากจนขาดแคลนทุนทรัพย์ในพื้นที่ห่างไกล ณ ห้องประชุม เวิ่งช่าย อาคาร 20 ชั้น 3 มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา