มรย. ประชุมคณะกรรมการบริหารศูนย์บ่มเพาะวิสาหกิจ
วันนี้ (18 ต.ค. 66) เวลา 09.30 น. ศูนย์บ่มเพาะวิสาหกิจ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ประชุมคณะกรรมการบริหารศูนย์บ่มเพาะวิสาหกิจ ครั้งที่ 1/2566 โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิริชัย นามบุรี รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เป็นประธานการประชุม พร้อมด้วย คณะกรรมการบริหารศูนย์บ่มเพาะวิสาหกิจ เข้าร่วมประชุม ณ อาคาร 3 ห้องประชุมศูนย์บ่มเพาะวิสาหกิจ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
โดยมีวาระเสนอเพื่อทราบ เรื่องรายละเอียด TOR ศูนย์บ่มเพาะวิสาหกิจ 2566 – 2567, MOU ระหว่างสำนักงานปลัดกระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม กับเครือข่ายพัฒนาอุดมศึกษา (B) ภาคใต้ตอนล่าง และการแต่งตั้งอาจารย์ ดร.กูมัจดี ยามิรูเด็ง เป็นรองประธานคณะทำงานของหน่วยบ่มเพาะวิสาหกิจในสถาบันอุดมศึกษาเครือข่ายภาคใต้ตอนล่าง ประจำปี 2566 – 2567
วาระเรื่องเสนอเพื่อพิจารณา เรื่องการแต่งตั้งผู้จัดการศูนย์บ่มเพาะวิสาหกิจ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา, การแต่งตั้งรองผู้จัดการศูนย์บ่มเพาะวิสาหกิจ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา และการแต่งตั้งคณะกรรมการดำเนินงาน ศูนย์บ่มเพาะวิสาหกิจ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา