มรย. ร่วมทำบุญ 2 ศาสนา "เนื่องในวันขึ้นปีใหม่ 2567"
วันนี้ (21 ธ.ค. 66) เวลา 08.00 น. มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา จัดกิจกรรมทางศาสนาอิสลาม ละหมาดฮายัตและสวดดุอาร์ เนื่องใน "เนื่องในวันขึ้นปีใหม่ 2567" โดยมี ผู้บริหารและบุคลากรที่นับถือศาสนาอิสลาม เข้าร่วมละหมาดฮายัด พร้อมด้วย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิริชัย นามบุรี รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ร่วมพบปะบุคลากร ณ อาคารละหมาด มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
พร้อมกันนี้ เวลา 08.30 น. รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เป็นประธาน ในพิธีทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง พระสงฆ์ 5 รูป "เนื่องในวันขึ้นปีใหม่ 2567" โดยมี ผู้บริหารและบุคลากรที่นับถือศาสนาพุทธ เข้าร่วม ณ ลานใต้หอประชุมใหญ่ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
**********
ภาพ/ ข่าว งานประชาสัมพันธ์และมวลชนสัมพันธ์