มรย. ต้อนรับคณะคุณครูและนักเรียนจาก ร.ร.ญัณญาร์วิทย์ ดูงานเทคนิคการจัดรายการวิทยุและด้านสื่อประชาสัมพันธ์
วันนี้ (12 ก.ย. 66) เวลา 13.30 น. สถานีวิทยุเพื่อการศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา โดยนางปัทมา เนียมบดี นักประชาสัมพันธ์ชำนาญการ สถานีวิทยุเพื่อการศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา พร้อมด้วย นายอับดุลเราะห์มาน เทษา และนายอิรฟาน มูละ นักศึกษาเตรียมฝึกสหกิจศึกษา สาขาวิชานิเทศศาสตร์ธุรกิจ และนวัตกรรมการสื่อสาร คณะวิทยาการจัดการ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ร่วมให้ความรู้ในการศึกษาดูงานครั้งนี้
พร้อมให้การต้อนรับคณะคุณครูและนักเรียนจากโรงเรียนญัณญาร์วิทย์ ตำบลสะเตงนอก อำเภอเมืองยะลา จังหวัดยะลา ในโอกาสเยี่ยมชมสถานีวิทยุเพื่อการศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา FM 98.50 MHz เพื่อศึกษาดูงานด้านเทคนิคการจัดรายการวิทยุ การแนะนำตัว การบันทึกรายการ การประชาสัมพันธ์เสียงตามสาย และอุปกรณ์ในห้องต่างๆ ของสถานีฯ และนำความรู้ดังกล่าวไปต่อยอดในวิชาด้านการพูดของโรงเรียนต่อไป สำหรับนักเรียนที่เข้าร่วมศึกษาดูงานในครั้งนี้ เป็นนักเรียนระดับชั้นประถมศึกษาที่ 4 – 6 จำนวน 115 คน ศึกษาดูงาน ณ สถานีวิทยุเพื่อการศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา อาคาร 23 ชั้น 1 มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา