วันนี้ (3 มิ.ย.64) ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สมบัติ โยธาทิพย์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เป็นประธานปล่อยพันธุ์ปลา จำนวน 1,500 ตัว ณ ฐานการเรียนรู้โครงการสืบสานและต่อยอดเศรษฐกิจพอเพียง ศูนย์การเรียนรู้แม่ลาน มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ต.แม่ลาน อ.แม่ลาน จังหวัดปัตตานี เพื่อเฉลิมพระเกียรติ เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี 3 มิถุนายน 2564 อีกทั้งเพื่อเป็นการแสดงออกถึงความจงรักภักดี และสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ ตลอดจนถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระองค์ท่าน โดยมีผู้บริหาร บุคลากร ผู้นำชุมชน และประชาชนในพื้นที่เข้าร่วมในครั้งนี้