วันนี้ (5 เม.ย 66) เวลาประมาณ 10.30 น. ณ ห้องประชุมลาดา ชั้น 2 อาคารเฉลิมพระเกียรติ 50 พรรษา มหาวชิราลงกรณ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา จัดการประชุมคณะกรรมการกลั่นกรองหลักสูตรมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ครั้งที่ 2/2566 โดยมีนายเดชรัฐ สิมศิริ ประธานกรรมการกลั่นกรองหลักสูตรมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ผู้ช่วยศาสตราจารย์อุไรรัตน์ ยามาเร็ง รองอธิการบดีฝ่ายวิชาการมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา พร้อมด้วยคณะกรรมการกลั่นกรองหลักสูตรมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา และผู้ที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุมในครั้งนี้
โดยมีเรื่องที่เสนอให้ที่ประชุมพิจารณา เรื่อง (ร่าง) หลักสูตรประกาศนียบัตรบัณฑิต สาขาวิชาชีพครู หลักสูตรใหม่ พ.ศ. ๒๕๖๖ (ร่าง) หลักสูตรหมวดวิชาศึกษาทั่วไป พ.ศ. ๒๕๖๖ และ(ร่าง) หลักสูตรบริหารธุรกิจบัณฑิต สาขาวิชาการจัดการธุรกิจการค้าปลีกสมัยใหม่ หลักสูตรปรับปรุง พ.ศ. ๒๕๖๖