วันนี้ (24 พ.ค.64) เวลา 09.00 น. ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สมบัติ โยธาทิพย์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เป็นประธานประชุมติดตามมาตรการการจัดการเรียนการสอนและการปฏิบัติงานของบุคลากรในสถานการณ์การระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019) โดยมีผู้บริหารมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เข้าร่วม ณ ห้องประชุมสภา ชั้น 2 อาคารเฉลิมพระเกียรติ 50 พรรษา มหาวชิราลงกรณ
โดยขณะนี้มหาวิทยาลัยฯ ได้จัดทำ YRU MODEL เพื่อให้นักศึกษาและบุคลากรเข้าถึงการรับวัคซีน 100 เปอร์เซ็นต์ พร้อมทั้งมีมาตรการเข้มงวด ทั้งการรักษาระยะห่างทางสังคม บุคลากรสามารถปฏิบัติงานและจัดการเรียนการสอน Onsite อย่างปลอดภัย ทั้งนี้เพื่อสร้างความเชื่อมั่นให้กับบุคลากร นักศึกษาและผู้ใช้บริการภายในมหาวิทยาลัย โดยมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา มีเป้าหมายสูงสุด คือ บุคลากรและนักศึกษาทุกคนใช้วิถีชีวิตปกติ Normal life