วันนี้(30 ต.ค.64) เวลา 10.00 น. มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือกับบริษัท แฟลช เอ็กซ์เพรส จำกัด โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วรพจน์ แซ่หลี รองอธิการบดีฝ่ายวิชาการ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา พร้อมด้วยนายคมสันต์ ลี ประธานกรรมการบริษัทกลุ่มธุรกิจ แฟลซแฟลซ เอ็กซ์เพรส จำกัด ร่วมลงนาม โดยมี ศาสตราจารย์พิเศษ ดร.เอนก เหล่าธรรมทัศน์ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม เป็นประธานเปิดพิธีลงนาม ซึ่งมีคณะผู้บริหารจากมหาวิทยาลัยราชภัฏร่วมลงนามผ่านระบบออนไลน์
สำหรับการลงนามในครั้งนี้เพื่อเป็นศูนย์พัฒนาความรู้การเรียนการสอนด้าน โลจิสติกส์ และ อี คอมเมิร์ช อย่างครบวงจร ทำให้นักศึกษาได้ฝึกประสบการณ์การทำงานจากสถานที่จริง เพิ่มพูนทักษะทางวิชาการและวิชาชีพอย่างมืออาชีพสู่สากลอาเซียน และพัฒนานักศึกษาให้ก้าวเข้าสู่ภาคธุรกิจ และผลักดันสู่การเป็นนักธุรกิจได้อย่างแท้จริง โดยการทำบันทึกความร่วมมือในครั้งนี้ถือเป็นการมอบโอกาสให้กับนักศึกษาผู้ที่ผ่านการฝึกประสบการณ์ได้มีงานทำหลังสำเร็จการศึกษา และยังถือเป็นการเพิ่มช่องทางรายได้และทุนทรัพย์ให้แก่นักศึกษาที่ขาดโอกาสอีกด้วย