เมื่อวันที่ 17 มกราคม 2567 มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ให้การต้อนรับคณะจากหน่วยงาน PAS Humanitarian Affair & Relief Centre ประเทศมาเลเซีย โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.บุญสิทธิ์ ไชยชนะ รองอธิการบดีฝ่ายพัฒนานักศึกษาและมวลชนสัมพันธ์ , ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.มูหัมมัดตอลาล แกมะ คณบดีคณะครุศาสตร์ พร้อมด้วยคณาจารย์และบุคลากร ร่วมให้การต้อนรับ พร้อมกันนี้ ทางคณะจากประเทศมาเลเซียยังได้มอบถุงยังชีพเพื่อเป็นขวัญและกำลังใจให้กับนักศึกษาคณะครุศาสตร์ ที่ได้รับผลกระทบจากเหตุการณ์อุทกภัยในพื้นที่สามจังหวัดชายแดนภาคใต้
.
ภาพ/ข่าว : คณะครุศาสตร์