มรย.ต้อนรับคณะนักธุรกิจจากเซินเจิ้น ประเทศจีน เยี่ยมชมหารือด้านการจัดการเรียนการสอนของมหาวิทยาลัยฯ
วันนี้ (20 มิ.ย.67) เวลา 09.00 น. ห้องประชุมสภามหาวิทยาลัยฯ ชั้น 2 อาคารเฉลิมพระเกียรติ 50 พรรษา มหาวชิราลงกรณ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิริชัย นามบุรี รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ให้การต้อนรับคณะนักธุรกิจจากเซินเจิ้น ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน ในโอกาสเยี่ยมชมมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา พร้อมหารือด้านการจัดการเรียนการสอนของมหาวิทยาลัยฯ พร้อมกันนี้ได้เยี่ยมชมสนามฟุตบอล YRU Stadium ศูนย์การเรียนรู้ด้านผ้า ศิลปะและวัฒนธรรมท้องถิ่นภาคใต้ชายแดน มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
สำหรับคณะนักธุรกิจจากเซินเจิ้น เป็นองค์กร international industry collaborative innovation alliance มีนักธุรกิจหลากหลายอาชีพ ร่วมเดินทางมาและเป็นครั้งแรกที่เดินทางมาภาคใต้ เพื่อศึกษาเรียนรู้เกี่ยวกับการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้านศิลปวัฒนธรรมของมหาวิทยาลัย ร่วมไปถึงการลงนาม MOU ในโอกาสต่อไป
*******************
ภาพ/ข่าว งานประชาสัมพันธ์และมวลชนสัมพันธ์