นักศึกษาคณะวิทยาการจัดการ มรภ.ยะลา คว้าทุนการศึกษา จากมูลนิธิหอการค้าอเมริกันในประเทศไทย
วันนี้ (25 ตุลาคม 2561) ที่ห้องรับรองมูลนิธิ 80 ปี ชั้น 2 อาคารเฉลิมพระเกียรติ 50 พรรษา มหาวชิราลงกรณ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ผศ.ดร.นันทรัตน์ นามบุรี คณบดีคณะวิทยาการจัดการ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา พร้อมด้วยนักศึกษาคณะวิทยาการจัดการ เข้าพบ ผศ.ดร.สมบัติ โยธาทิพย์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เพื่อแสดงความยินดีกับนักศึกษาได้รับทุนการศึกษา จากมูลนิธิหอการค้าอเมริกันในประเทศไทย เป็นนักศึกษาที่มีผลการเรียนดี และมีความสามารถทางด้านภาษาอังกฤษ ได้แก่ นางสาวมูนา โต๊ะเจ๊ะ นักศึกษาสาขาการจัดการธุรกิจท่องเที่ยว และนางสาวไหวเร๊าะ บินล๊ะ นักศึกษาสาขาการจัดการ โดยนักศึกษาจะได้รับทุนการศึกษาจนสำเร็จการศึกษา
นอกจากนี้นักศึกษาที่ได้รับทุนดังกล่าว จะต้องเข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสาที่มีประโยชน์ต่อท้องถิ่นและสังคม อีกทั้งยังได้รับโอกาสเปิดประสบการณ์เข้าฝึกอบรมด้านการจัดการและการใช้ภาษาอังกฤษในบริษัทชั้นนำของประเทศไทยอีกด้วย