นักศึกษา มรย. คว้ารางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ประกวดคลิปสื่อการสอนภาษาจีน ณ มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่
ขอแสดงความยินดีกับนางสาวนิเสาะฮ์ มูดอ และนางสาวพาตีเมาะ มะมิง นักศึกษาหลักสูตรศิลปศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาภาษาจีน คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา คว้ารางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ในการประกวดคลิปสื่อการสอนภาษาจีน สำหรับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษา ระดับมหาวิทยาลัยราชภัฏทั่วประเทศ ภายใต้หัวข้อ "สนุกกับภาษาจีน เพลินถิ่นแดนมังกร" ได้รับโล่รางวัลและเงินรางวัลจากกงสุลใหญ่ประจำจังหวัดเชียงใหม่ ณ มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ เมื่อวันที่ 22 ธันวาคม2566 โดยมี อาจารย์วรทา รุ่งบานจิต อาจารย์วราลี รุ่งบานจิต เป็นอาจารย์ที่ปรึกษา
*****************
ภาพ/ ข่าว งานประชาสัมพันธ์และมวลชนสัมพันธ์