นักศึกษาทุนนักเรียนในพระราชานุเคราะห์ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ ร่วมปฐมนิเทศนักเรียนในพระราชานุเคราะห์ ฯ ปีการศึกษา 2565
เมื่อวันที่ 15 กันยายน 2565 เวลา 08.00 น. ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เพ็ญนภา เกื้อเกตุ รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการกองพัฒนานักศึกษา สำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา และนางสาวจีราพร จินดาดวง รักษาการในตำแหน่งหัวหน้างานแนะแนว นำนักศึกษาที่ได้รับทุนนักเรียนในพระราชานุเคราะห์ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ได้แก่ นางสาวนิฮัสนะห์ นิกะจิ นักศึกษาชั้นปีที่ 1 สาขาวิชานวัตกรรมการพัฒนาชุมชน และ นางสาวนูรซาฟีกา ดาราแม นักศึกษาชั้นปีที่ 1 สาขาวิชามลายูเพื่อธุรกิจ คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ เข้าร่วมโครงการปฐมนิเทศนักเรียนในพระราชานุเคราะห์ ฯ ปีการศึกษา 2565 (ผ่านระบบออนไลน์) เพื่อให้ความรู้เกี่ยวกับระเบียบและข้อปฏิบัติต่าง ๆ ของนักเรียนในพระราชานุเคราะห์ฯ พร้อมรับของพระราชทาน ณ ห้องประชุมกองพัฒนานักศึกษา อาคารกิจการนักศึกษา มหาวิทยาลัยราขภัฏยะลาโดยมี ดร.อภิสิทธิ์ พึ่งพร ผู้อำนวยการโครงการส่วนพระองค์ฯ ให้เกียรติให้โอวาทแก่นักศึกษาระดับอุดมศึกษาชั้นปีที่ 1 และเทียบเท่า จำนวน 241 คน จำนวน 96 สถานศึกษา