งานสวัสดิการนักศึกษา ม.ราชภัฏยะลา อบรมแกนนำนักศึกษา กระตุ้น“เยาวรุ่นยุคใหม่ หัวใจไร้ควัน”
วันนี้ (21 สิงหาคม 2565) เวลา 10.00 น. ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.บุญสิทธิ์ ไชยชนะ รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เป็นประธานเปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ “เยาวรุ่นยุคใหม่ หัวใจไร้ควัน” ประจำปี 2565 โดยมีแกนนำนักศึกษาเข้าร่วมอบรมในครั้งนี้ จำนวน 30 คน ซึ่งจัดขึ้นโดยงานสวัสดิการนักศึกษา กองพัฒนานักศึกษา สำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ณ ห้องประชุมชั้น 2 กองพัฒนานักศึกษา อาคารกิจกรรมนักศึกษา มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เพ็ญนภา เกื้อเกตุ รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการกองพัฒนานักศึกษา สำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา กล่าวว่า การจัดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ “เยาวรุ่นยุคใหม่ หัวใจไร้ควัน” ในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อให้แกนนำนักศึกษามีความรู้ ความเข้าใจเกี่ยวกับพิษภัยของบุหรี่ไฟฟ้าและบทลงโทษทางกฎหมาย และเสริมทักษะในการสร้างสื่อออนไลน์ในการเผยแพร่ความรู้เกี่ยวกับพิษภัยของบุหรี่ไฟฟ้าบนแฟลตฟอร์มออนไลน์ต่างๆได้อย่างมีประสิทธิภาพ รวมถึงสามารถถ่ายทอดความรู้แก่ผู้อื่นได้อย่างถูกต้อง โดยได้รับเกียรติจาก คุณอวาทิพย์ แว นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ โรงพยาบาลศูนย์ยะลา เป็นวิทยากรบรรยายในหัวข้อ “ภัยร้าย ซ่อนเร้น” และคุณเพาซี ยะซิง ผู้ผลิตสื่ออิสระ วิทยากรบรรยายในหัวข้อ “สร้างสื่อออนไลน์ อย่างไรให้ปัง”