ขอแสดงความยินดีกับ ผช.อธิการบดี ราชภัฏยะลา รับโล่บุคคลที่ทำคุณประโยชน์การขับเคลื่อนการควบคุมยาสูบดีเด่นประจำปี 2565
ขอแสดงความยินดีกับ อาจารย์สุรเดช สุวรรณชาตรี ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายกฎหมาย มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ในฐานะกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิด้านกฎหมาย ในคณะกรรมการควบคุมผลิตภัณฑ์ยาสูบจังหวัดยะลา เข้ารับโล่และใบประกาศเกียรติคุณแก่คณะบุคคลที่ทำคุณประโยชน์ในการดำเนินและขับเคลื่อนการควบคุมยาสูบดีเด่น จาก ดร.สาธิต ปิตุเตชะ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงสาธารณสุข ในงานรณรงค์วันงดสูบบุหรี่โลก ประจำปี 2565 เมื่อวันที่ 31 พฤษภาคม 2565 ณ ห้องประชุมแสนสุข 3 โรงแรมบางแสน เฮอริเทจ จังหวัดชลบุรี
นอกจากนี้ภายในงานได้ร่วมแถลงนโยบายการขับเคลื่อนร่วมกันในประเด็น “บุหรี่ทำลายสิ่งแวดล้อม” รวมถึงการจัดแสดงนิทรรศการอีกด้วย
#มรย เขตปลอดบุหรี่