ผลการประกวดกิจกรรมการประกวด YRU's Got Lalent "วิชาการบันเทิงได้" ในงาน มรย.วิชาการ 66
วานนี้ (17 ส.ค.66) ฝ่ายวิชาการและคุณภาพบัณฑิต มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ร่วมกับ กองบริการการศึกษา สำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา จัดกิจกรรมการประกวด YRU's Got Lalent ในงาน มรย.วิชาการ 66 ภายใต้คอนเซปต์ "วิชาการบันเทิงได้" รอบชิงชนะเลิศ ณ เวทีกลาง ณ หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา 5 ธันวาคม 2550 มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา โดยได้รับความสนใจจากนักเรียน นักศึกษา ทั้งภายในและภายนอกมหาวิทยาลัย ร่วมส่งผลงานในรอบคัดเลือกเป็นจำนวนมาก
สำหรับผลการประกวดรอบชิงชนะเลิศ รางวัลชนะเลิศอันดับที่ 1 ได้แก่ ทีม Naeif ได้รับเงินรางวัล 3,000 บาท ชื่อการแสดง We are big family โดยได้รับแรงบันดาลใจ : อยากให้เห็นถึงความยิ่งใหญ่ของครอบครัว รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 ได้แก่ ทีม Social studies พร้อมเงินรางวัล 2,000 บาท ชื่อการแสดง ภูมิปัญญาท้องถิ่นในประเทศไทย โดยได้รับแรงบันดาลใจ : เพื่อสืบสานภูมิปัญญาท้องถิ่นแต่ละภาคให้เป็นที่รู้จักผ่านการแสดง และรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 ได้แก่ ทีมลูกหลานพ่อขุนรามขำแห้ง พร้อมเงินรางวัล 1,000 บาท ชื่อการแสดง : วรรณคดีไทย หัวใจเบิกบาน โดยได้แรงบันดาลใจ คือ ต้องการเสนอเนื้อหาใหม่ๆเกี่ยวกับวรรณคดีไทย เสนอให้เห็นบุคลิก นิสัย ที่ต่างออกไปจากเดิมจากสิ่งที่เราเคยได้เห็น ได้อ่านเเละได้ฟังมา เเละต้องการสื่อให้เห็นถึงความต่างที่ไม่ใช่อุปสรรค เเค่เราต้องร่วมมือร่วมใจกันทำ
**********
ข้อมูล / ภาพ กองบริการการศึกษา
บรรณาธิการข่าว งานประชาสัมพันธ์และมวลชนสัมพันธ์