เมื่อวานนี้ (17 พฤษภาคม 2565) เวลา 17.00 น. ณ. โรงแรม @inn yru ดร.ศิริชัย นามบุรี ได้รับมอบหมายจากอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ได้กล่าวต้อนรับคณะผู้บริหารโรงเรียนกิจการพลเรือน กองทัพบก และคณะชมรมพัฒนาสัมพันธ์ระดับผู้บริหาร (พสบ.) รุ่นที่28 จากกรุงเทพมหานคร ซึ่งประกอบด้วย ข้าราชการพลเรือน ทหาร ตำรวจ ผู้บริหารรัฐวิสาหกิจ และผู้บริหารภาคเอกชน ที่ผ่านการอบรมหลักสูตรพัฒนาสัมพันธ์ระดับผู้บริหาร เพื่อร่วมประชุมวางแผนแก้ไขปัญหา จชต.ในโอกาสเยือนจังหวัดยะลาเพื่อสานสัมพันธ์และหาแนวทางในการดำเนินการเพื่อการพัฒนาจังหวัดชายแดนใต้ร่วมกัน
จากนั้นเมื่อเวลา 19.00 น. ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สมบัติ โยธาทิพย์ ได้ให้เกียรติพบปะพูดคุยถึงแนวทางการทำงานร่วมกันและรับประทานอาหารเย็นร่วมกัน ณ ร้านอาหารลาภปาก