ผอ.สนง.การกีฬาแห่งประเทศไทยจังหวัดยะลา เข้าพบอธิการบดี มรย.
วันนี้ (18 ต.ค. 66) เวลา 08.30 น. นายพรประสิทธิ์ เล็กสุทธิ์ ผู้อำนวยการสำนักงานการกีฬาแห่งประเทศไทยจังหวัดยะลา และคณะ เข้าพบผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิริชัย นามบุรี รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา พร้อมด้วย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.บุญสิทธิ์ ไชยชนะ รองอธิการบดี ฝ่ายพัฒนานักศึกษาและมวลชนสัมพันธ์ เพื่อหารือการแข่งขันกีฬาเยาวชน และการแข่งขันกีฬาอาวุโส โดยการแข่งขันในครั้งนี้ยะลาเป็นเจ้าภาพ จะจัดขึ้นในเดือน พฤศจิกายน 2567 ณ สนาม YRU Stadium มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ซึ่งมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลาสนับสนุนการเรียนการสอนด้านกีฬาและสุขภาพ ด้านทักษะความสามารถ เพื่อให้สอดคล้องกับนโยบายของภาครัฐ และให้มีคุณภาพตามเกณฑ์มาตรฐาน รวมทั้งการสร้างโอกาสให้แก่นักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา และเยาวชนในพื้นที่สามจังหวัดชายแดนภาคใต้มีอาชีพ ผลักดันทักษะความสามารถสู่การเป็นนักฟุตบอลมืออาชีพพร้อมทั้งร่วมส่งเสริมศักยภาพสถานศึกษาเครือข่ายให้ตอบโจทย์ผู้เรียน