ผอ.สวท.มอบรางวัลค่ายภาษาอังกฤษ (YRU American Corner Camp 2022)
วานนี้ (12 มิ.ย.65) อาจารย์ ดร.นโรดม กิตติเดชานุภาพ ผู้อำนวยการสำนักวิทยบริการและเทคโนโลยีสารสนเทศ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เป็นประธานปิดกิจกรรมค่ายภาษาอังกฤษ (YRU American Corner Camp 2022) พร้อมมอบเกียรติบัตรให้กับนักเรียนในพื้นที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ ซึ่งจัดขึ้นเมื่อวันที่ 10-12 มิถุนายน 2565 พร้อมกันนี้ยังได้มอบรางวัลให้กับผู้เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ จำนวน 40 คน จาก 7 โรงเรียน ได้แก่ โรงเรียนสตรีอิสลามวิทยามูลนิธิ จังหวัดยะลา โรงเรียนรัศมีสถาปนา จังหวัดปัตตานี โรงเรียนสมบูรณ์ศาสน์อิสลาม จังหวัดปัตตานี โรงเรียนอิบตีดาวิทยา จังหวัดนราธิวาส โรงเรียนศรีวารินทร์ จังหวัดนราธิวาส โรงเรียนดรุณศาสน์วิทยา จังหวัดปัตตานี และโรงเรียนธรรมวิทยามูลนิธิ จังหวัดยะลา
อาจารย์ ดร.นโรดม กิตติเดชานุภาพ ผู้อำนวยการสำนักวิทยบริการและเทคโนโลยีสารสนเทศ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา กล่าวชื่นชมกิจกรรมดังกล่าวสามารถเสริมสร้างให้ผู้เข้าร่วมกิจกรรมมีความมั่นใจและเพิ่มเจตคติที่ดีในการเรียนภาษาอังกฤษ และสามารถนำความรู้ที่ได้จากกิจกรรมไปต่อยอดในการเรียนของตัวเองต่อไปในอนาคต กิจกรรมในครั้งนี้นำทีมโดยผู้ช่วยศาสตราจารย์จิตสุดา ละอองผล ประธานหลักสูตรภาษาอังกฤษ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ที่คอยเป็นที่ปรึกษาในการจัดกิจกรรม และสตาฟ AC เป็นผู้ดำเนินกิจกรรม โดยมีนักศึกษาจากหลักสูตรภาษาอังกฤษ คบ.และภาษาอังกฤษ ศศ.บ. หลักสูตรปฐมวัย และหลักสูตรภาษาอังกฤษและเทคโนโลยีการศึกษา จำนวน 21 คน นักศึกษาจากหลากหลายหลักสูตร สามารถสร้าง teamwork ที่ดี ทำให้งานในครั้งนี้บรรลุวัตถุประสงค์ที่วางไว้