เมื่อวันที่ 31 พฤษภาคม 2564 เวลา 09.00 น. ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.บุญสิทธิ์ ไชยชนะ รองอธิการบดีฝ่ายพัฒนานักศึกษา พร้อมด้วยผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เพ็ญนภา เกื้อเกตุ รักษาการผู้อำนวยการกองพัฒนานักศึกษาได้รับมอบหมายจากอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เข้าร่วมการประชุมออนไลน์เพื่อรับฟังการจัดทำข้อเสนอโครงการวิศวกรสังคม ร่วมกับมหาวิทยาลัยราชภัฏอีก 10 แห่ง โดยมี พลเอกดาว์พงษ์ รัตนสุวรรณ องคมนตรี เป็นประธานการประชุมในครั้งนี้