โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา จัดแข่งขันกีฬาสีสาธิต ประจำปีการศึกษา 2565
วันนี้ (26 ส.ค.65) ที่ โรงยิมเนเซียม ชั้น 3 อาคาร Student Union กองพัฒนานักศึกษา สำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ผศ.อับดุลรอซะ วรรณอาลีรองอธิการบดีฝ่ายกิจการพิเศษมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมการแข่งขันกีฬาสีสาธิต ประจำปีการศึกษา 2565 พร้อมให้โอวาทแก่นักกีฬาทุกสี โดยมี คณะครู นักเรียน โรงเรียนสาธิต และผู้ปกครองของนักเรียนทุกระดับชั้น เข้าร่วมพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาสีสาธิตฯ ในครั้งนี้
ผศ.ดร.มูหัมมัดตอลาล แกมะ ผู้อำนวยการโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา กล่าวว่า กิจกรรมการแข่งขันกีฬาสีสาธิตได้จัดขึ้นอย่างต่อเนื่องเป็นประจำทุกปี เพื่อส่งเสริมและปลูกฝังให้นักเรียนรักสุขภาพ มีความสามัคคีในหมู่คณะ และรักการเล่นกีฬา มีน้ำใจนักกีฬา รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย อีกทั้งส่งเสริมให้นักเรียนในโรงเรียนทุกคนได้แสดงออกถึงการมีส่วนร่วมในกิจกรรมกีฬาสีของโรงเรียน ตลอดจนกระชับความสัมพันธ์ระหว่างผู้ปกครอง นักเรียน บุคลากรของโรงเรียน อีกด้วย