โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏยะลา จัดกิจกรรมรำลึกพระคุณครู ปลูกฝังพหุวัฒนธรรม ส่งเสริมเคารพนอบน้อมต่อครู
วันนี้ (22 มิ.ย.66) โรงเรียนสาธิต มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา จัดกิจกรรมรำลึกพระคุณครู ประจำปี 2566 โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิริชัย นามบุรี รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เกสรี ลัดเลีย รองอธิการบดีฝ่ายวิจัยและนวัตกรรม ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.รุ้งลาวัณย์ จันทรัตนา คณบดีคณะครุศาสตร์ และบุคลากรโรงเรียนสาธิตเข้าร่วมกิจกรรม ณ หอประชุมใหญ่มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.มูหัมมัดตอลาล แกมะ ผู้อำนวยการโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฎยะลา กล่าวว่า โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฎยะลาได้ดำเนินโครงการบำรุงทำนุศิลปวัฒนธรรมเชิดชู ปลูกฝังพหุวัฒนธรรมสืบสานประเพณีไทย ซึ่งได้กำหนดจัดกิจกรรมรำลึกพระคุณครูขึ้นทุกปี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักเรียนได้แสดงถึงความเคารพนอบน้อมและรำลึกถึงพระบุญคุณของครู และเพื่อสร้างความสัมพันธ์ที่ดีระหว่างครูกับนักเรียน
กิจกรรมภายในงานมีการจัดทั้งศาสนาพุทธและอิสลาม การบรรยายรำลึกพระคุณครูและตัวแทนนักเรียนมอบกระเช้า นอกจากนั้นยังมีการกล่าวนำบทไหว้ครูและกล่าวคำปฏิญาณตน ตัวแทนนักเรียนนำพานดอกไม้ไว้ครู การแสดงของตัวแทนเด็กนักเรียนรำระลึกพระคุณครูและการแสดงของนักเรียนระดับประถมปลายร่วมกันร้องเพลงประสานเสียงรำลึกพระคุณครู ซึ่งบรรยากาศเป็นไปด้วยความอบอุ่น
********
ภาพ/ข่าว งานประชาสัมพันธ์และมวลชนสัมพันธ์
#มหาวิทยาลัยคลังปัญญาแห่งชายแดนใต้
#เป็นเลิศในการพัฒนาท้องถิ่นอย่างยั่งยืนสู่สากล
#มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
#PRYRU